กีฬาฟุตบอลในโอลิมปิกฤดูร้อน 2020 – ทีมหญิง – รอบแพ้คัดออก

From Everything Wiki
Jump to navigation Jump to search
0.00
(0 votes)

รอบแพ้คัดออกของการแข่งขันฟุตบอลหญิงในโอลิมปิกฤดูร้อน 2020 จะแข่งขันระหว่างวันที่ 30 กรกฎาคมถึง 6 สิงหาคม ค.ศ. 2021 ทีมที่ผ่านเข้ารอบนี้ประกอบด้วยสองอันดับแรกจากแต่ละกลุ่มและอันดับสามที่ดีที่สุดอีกสองทีม[1]

เวลาทั้งหมดเป็นเวลามาตรฐานญี่ปุ่น (UTC+9)

รูปแบบ

การแข่งขันในรอบแพ้คัดออกจะแข่งขันกันในเวลาปกติ 90 นาที หากเสมอกันจะต้องต่อเวลาพิเศษ 30 นาที โดยแบ่งเป็นครึ่งละ 15 นาที หากยังเสมอกันต้องดวลลูกโทษ เพื่อหาผู้ชนะ[1]

การประกบคู่ในรอบก่อนรองชนะเลิศ

การประกบคู่ในรอบก่อนรองชนะเลิศขึ้นกับกลุ่มที่มาของทีมอันดับสามที่ดีที่สุด:[1]

แม่แบบ:Legend

ทีมอันดับที่สาม
มาจากกลุ่ม
1E
vs
1G
vs
E F 3F 3E
E G 3G 3E
F G 3G 3F

ทีมที่ผ่านเข้ารอบ

การแข่งขันในรอบก่อนรองชนะเลิศจะประกอบไปด้วยสองทีมที่ดีที่สุดจากทั้งสามกลุ่มและสองทีมอันดับสามที่ดีที่สุดในรอบแบ่งกลุ่ม[1]

กลุ่ม ชนะเลิศ รองชนะเลิศ อันดับที่สาม
(สองทีมที่ดีที่สุดที่เข้ารอบ)
E แม่แบบ:Fbw แม่แบบ:Fbw แม่แบบ:Fbw
F แม่แบบ:Fbw แม่แบบ:Fbw แม่แบบ:N/a
G แม่แบบ:Fbw แม่แบบ:Fbw แม่แบบ:Fbw

สายการแข่งขัน

<section begin=Bracket />สคริปต์ผิดพลาด: ไม่มีมอดูล RoundN<section end=Bracket />

รอบก่อนรองชนะเลิศ

แคนาดา พบ บราซิล

<section begin=QF1 />แม่แบบ:Football box<section end=QF1 />

แม่แบบ:Football kit แม่แบบ:Football kit
GK 1 Stephanie Labbé
RB 10 Ashley Lawrence แม่แบบ:Yel
CB 14 Vanessa Gilles
CB 3 Kadeisha Buchanan
LB 2 Allysha Chapman แม่แบบ:Suboff
DM 11 Desiree Scott
CM 17 Jessie Fleming
CM 5 Quinn แม่แบบ:Suboff
AM 12 Christine Sinclair (กัปตัน)
CF 16 Janine Beckie แม่แบบ:Suboff
CF 15 Nichelle Prince แม่แบบ:Suboff
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
FW 6 Deanne Rose แม่แบบ:Subon แม่แบบ:Suboff
MF 7 Julia Grosso แม่แบบ:Subon
FW 9 Adriana Leon แม่แบบ:Subon
DF 8 Jayde Riviere แม่แบบ:Yel แม่แบบ:Subon
FW 19 Jordyn Huitema แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
แม่แบบ:Flagicon Bev Priestman
GK 1 Bárbara
RB 13 Bruna
CB 3 Érika
CB 4 Rafaelle
LB 6 Tamires
RM 7 Duda แม่แบบ:Yel แม่แบบ:Suboff
CM 8 Formiga แม่แบบ:Suboff
CM 17 Andressinha
LM 10 Marta (กัปตัน)
CF 16 Beatriz แม่แบบ:Suboff
CF 9 Debinha
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
FW 12 Ludmila แม่แบบ:Yel แม่แบบ:Subon
MF 11 Angelina แม่แบบ:Subon
FW 21 Andressa แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
แม่แบบ:Flagicon Pia Sundhage

ผู้ช่วยผู้ตัดสิน:[2]
Manuela Nicolosi (France)
Michelle O'Neill (Republic of Ireland)
ผู้ตัดสินที่สี่:
Esther Staubli (Switzerland)
ผู้ช่วยผู้ตัดสินวิดีโอ:
Bibiana Steinhaus (Germany)
Assistant video assistant referees:
Abdulkadir Bitigen (Turkey)

สหราชอาณาจักร พบ ออสเตรเลีย

<section begin=QF2 />แม่แบบ:Football box<section end=QF2 />

แม่แบบ:Football kit แม่แบบ:Football kit
GK 1 Ellie Roebuck
RB 2 Lucy Bronze แม่แบบ:Yel แม่แบบ:Suboff
CB 5 Steph Houghton (กัปตัน)
CB 16 Leah Williamson
LB 3 Demi Stokes แม่แบบ:Suboff
CM 4 Keira Walsh แม่แบบ:Suboff
CM 11 Caroline Weir
RW 12 Rachel Daly แม่แบบ:Suboff
AM 8 Kim Little แม่แบบ:Suboff
LW 15 Lauren Hemp แม่แบบ:Suboff
CF 9 Ellen White
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
DF 14 Millie Bright แม่แบบ:Subon
FW 10 Fran Kirby แม่แบบ:Subon
MF 18 Jill Scott แม่แบบ:Subon
FW 7 Nikita Parris แม่แบบ:Subon
MF 6 Sophie Ingle แม่แบบ:Subon
MF 17 Georgia Stanway แม่แบบ:Yel แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
แม่แบบ:Flagicon Hege Riise
GK 18 Teagan Micah
CB 12 Ellie Carpenter
CB 14 Alanna Kennedy
CB 5 Aivi Luik แม่แบบ:Suboff
RM 16 Hayley Raso แม่แบบ:Suboff
CM 10 Emily van Egmond
CM 13 Tameka Yallop
LM 7 Steph Catley
RF 17 Kyah Simon แม่แบบ:Yel แม่แบบ:Suboff
CF 2 Sam Kerr (กัปตัน) แม่แบบ:Yel
LF 9 Caitlin Foord แม่แบบ:Suboff
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
MF 3 Kyra Cooney-Cross แม่แบบ:Subon แม่แบบ:Suboff
FW 11 Mary Fowler แม่แบบ:Subon
FW 15 Emily Gielnik แม่แบบ:Subon
MF 6 Chloe Logarzo แม่แบบ:Subon
DF 4 Clare Polkinghorne แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
แม่แบบ:Flagicon Tony Gustavsson

ผู้ช่วยผู้ตัดสิน:[2]
Bernadettar Kwimbira (Malawi)
Mary Njorge (Kenya)
ผู้ตัดสินที่สี่:
Edina Alves Batista (Brazil)
ผู้ช่วยผู้ตัดสินวิดีโอ:
Benoît Millot (France)
Assistant video assistant referees:
Fu Ming (China PR)

สวีเดน พบ ญี่ปุ่น

<section begin=QF3 />แม่แบบ:Football box<section end=QF3 />

แม่แบบ:Football kit แม่แบบ:Football kit
GK 1 Hedvig Lindahl
RB 4 Hanna Glas
CB 13 Amanda Ilestedt แม่แบบ:Yel
CB 14 Nathalie Björn
LB 6 Magdalena Eriksson
CM 16 Filippa Angeldal แม่แบบ:Suboff
CM 17 Caroline Seger (กัปตัน)
RW 10 Sofia Jakobsson แม่แบบ:Suboff
AM 9 Kosovare Asllani แม่แบบ:Suboff
LW 18 Fridolina Rolfö แม่แบบ:Suboff
CF 11 Stina Blackstenius แม่แบบ:Suboff
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
MF 5 Hanna Bennison แม่แบบ:Subon
FW 15 Olivia Schough แม่แบบ:Subon
MF 8 Lina Hurtig แม่แบบ:Subon
DF 2 Jonna Andersson แม่แบบ:Subon
FW 7 Madelen Janogy แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
Peter Gerhardsson
GK 18 Ayaka Yamashita
RB 2 Risa Shimizu
CB 4 Saki Kumagai (กัปตัน)
CB 5 Moeka Minami
LB 16 Asato Miyagawa
RM 14 Yui Hasegawa แม่แบบ:Suboff
CM 7 Emi Nakajima แม่แบบ:Suboff
CM 8 Narumi Miura แม่แบบ:Suboff
LM 6 Hina Sugita
CF 10 Mana Iwabuchi แม่แบบ:Yel
CF 11 Mina Tanaka
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
MF 12 Jun Endo แม่แบบ:Subon
DF 17 Nanami Kitamura แม่แบบ:Subon
MF 20 Honoka Hayashi แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
Asako Takakura

ผู้ช่วยผู้ตัดสิน:[2]
Mayte Chávez (Mexico)
Enedina Caudillo (Mexico)
ผู้ตัดสินที่สี่:
Melissa Borjas (Honduras)
ผู้ช่วยผู้ตัดสินวิดีโอ:
Mauro Vigliano (Argentina)
Assistant video assistant referees:
Andrés Cunha (Uruguay)

เนเธอร์แลนด์ พบ สหรัฐ

<section begin=QF4 />แม่แบบ:Football box<section end=QF4 />

แม่แบบ:Football kit แม่แบบ:Football kit
GK 1 Sari van Veenendaal (กัปตัน)
RB 2 Lynn Wilms
CB 3 Stefanie van der Gragt
CB 4 Aniek Nouwen
LB 17 Dominique Janssen
CM 6 Jill Roord แม่แบบ:Suboff
CM 14 Jackie Groenen
CM 10 Daniëlle van de Donk แม่แบบ:Yel
RF 7 Shanice van de Sanden แม่แบบ:Suboff
CF 9 Vivianne Miedema
LF 11 Lieke Martens
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
FW 18 Lineth Beerensteyn แม่แบบ:Subon
MF 13 Victoria Pelova แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
Sarina Wiegman
GK 1 Alyssa Naeher
RB 5 Kelley O'Hara แม่แบบ:Yel
CB 17 Abby Dahlkemper
CB 4 Becky Sauerbrunn (กัปตัน)
LB 2 Crystal Dunn
CM 9 Lindsey Horan แม่แบบ:Yel
CM 8 Julie Ertz
CM 3 Sam Mewis แม่แบบ:Suboff
RF 21 Lynn Williams แม่แบบ:Suboff
CF 10 Carli Lloyd แม่แบบ:Suboff
LF 7 Tobin Heath แม่แบบ:Suboff
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
MF 16 Rose Lavelle แม่แบบ:Subon
FW 11 Christen Press แม่แบบ:Subon
FW 13 Alex Morgan แม่แบบ:Subon
FW 15 Megan Rapinoe แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
แม่แบบ:Flagicon Vlatko Andonovski

ผู้ช่วยผู้ตัดสิน:[2]
Kim Kyong-min (South Korea)
Lee Seul-gi (South Korea)
ผู้ตัดสินที่สี่:
Yoshimi Yamashita (Japan)
ผู้ช่วยผู้ตัดสินวิดีโอ:
Abdulla Al-Marri (Qatar)
Assistant video assistant referees:
Muhammad Taqi (Singapore)

รอบรองชนะเลิศ

สหรัฐ พบ แคนาดา

<section begin=SF1 />แม่แบบ:Football box<section end=SF1 />

แม่แบบ:Football kit แม่แบบ:Football kit
GK 1 Alyssa Naeher แม่แบบ:Suboff
RB 5 Kelley O'Hara แม่แบบ:Yel แม่แบบ:Suboff
CB 4 Becky Sauerbrunn (c)
CB 12 Tierna Davidson
LB 2 Crystal Dunn
DM 8 Julie Ertz
CM 16 Rose Lavelle
CM 9 Lindsey Horan
RF 21 Lynn Williams แม่แบบ:Suboff
CF 13 Alex Morgan แม่แบบ:Suboff
LF 7 Tobin Heath แม่แบบ:Suboff
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
GK 18 Adrianna Franch แม่แบบ:Subon
FW 11 Christen Press แม่แบบ:Subon
FW 15 Megan Rapinoe แม่แบบ:Subon
FW 10 Carli Lloyd แม่แบบ:Subon
MF 3 Sam Mewis แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
แม่แบบ:Flagicon Vlatko Andonovski
GK 1 Stephanie Labbé
RB 10 Ashley Lawrence
CB 14 Vanessa Gilles
CB 3 Kadeisha Buchanan
LB 2 Allysha Chapman
DM 11 Desiree Scott
CM 17 Jessie Fleming
CM 5 Quinn แม่แบบ:Suboff
AM 12 Christine Sinclair (c) แม่แบบ:Suboff
CF 16 Janine Beckie
CF 15 Nichelle Prince แม่แบบ:Suboff
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
MF 7 Julia Grosso แม่แบบ:Subon
FW 6 Deanne Rose แม่แบบ:Subon แม่แบบ:Suboff
FW 19 Jordyn Huitema แม่แบบ:Subon
FW 9 Adriana Leon แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
แม่แบบ:Flagicon Bev Priestman

ผู้ช่วยผู้ตัดสิน:[3]
Lucie Ratajova (Czech Republic)
Maryna Striletska (Ukraine)
ผู้ตัดสินที่สี่:
Stéphanie Frappart (France)
ผู้ช่วยผู้ตัดสินสำรอง:
Manuela Nicolosi (France)
ผู้ช่วยผู้ตัดสินวิดีโอ:
Paweł Raczkowski (Poland)
Assistant video assistant referees:
Fu Ming (China PR)

ออสเตรเลีย พบ สวีเดน

<section begin=SF2 />แม่แบบ:Football box<section end=SF2 />

แม่แบบ:Football kit แม่แบบ:Football kit
GK 18 Teagan Micah
CB 12 Ellie Carpenter แม่แบบ:Sent off
CB 14 Alanna Kennedy
CB 7 Steph Catley
RM 16 Hayley Raso แม่แบบ:Suboff
CM 10 Emily van Egmond
CM 6 Chloe Logarzo แม่แบบ:Suboff
LM 13 Tameka Yallop แม่แบบ:Suboff
RF 17 Kyah Simon แม่แบบ:Suboff
CF 2 Sam Kerr (c)
LF 9 Caitlin Foord แม่แบบ:Suboff
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
DF 4 Clare Polkinghorne แม่แบบ:Subon
FW 11 Mary Fowler แม่แบบ:Subon
MF 3 Kyra Cooney-Cross แม่แบบ:Subon
FW 15 Emily Gielnik แม่แบบ:Subon
DF 21 Laura Brock แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
แม่แบบ:Flagicon Tony Gustavsson
GK 1 Hedvig Lindahl
RB 4 Hanna Glas
CB 13 Amanda Ilestedt
CB 14 Nathalie Björn
LB 6 Magdalena Eriksson
CM 16 Filippa Angeldal แม่แบบ:Suboff
CM 17 Caroline Seger (c)
RW 10 Sofia Jakobsson แม่แบบ:Suboff
AM 9 Kosovare Asllani
LW 18 Fridolina Rolfö
CF 11 Stina Blackstenius แม่แบบ:Suboff
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
MF 5 Hanna Bennison แม่แบบ:Subon
DF 2 Jonna Andersson แม่แบบ:Subon
MF 8 Lina Hurtig แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
Peter Gerhardsson

ผู้ช่วยผู้ตัดสิน:[3]
Shirley Perello (Honduras)
Enedina Caudillo (Mexico)
ผู้ตัดสินที่สี่:
Salima Mukansanga (Rwanda)
ผู้ช่วยผู้ตัดสินสำรอง:
Mariana De Almeida (Argentina)
ผู้ช่วยผู้ตัดสินวิดีโอ:
Nicolás Gallo (Colombia)
Assistant video assistant referees:
Erick Miranda (Mexico)

รอบชิงเหรียญทองแดง

<section begin=Bronze />แม่แบบ:Football box<section end=Bronze />

แม่แบบ:Football kit แม่แบบ:Football kit
GK 18 Teagan Micah
CB 14 Alanna Kennedy
CB 4 Clare Polkinghorne แม่แบบ:Suboff
CB 7 Steph Catley
RM 16 Hayley Raso แม่แบบ:Suboff
CM 10 Emily van Egmond
CM 6 Chloe Logarzo แม่แบบ:Suboff
LM 13 Tameka Yallop แม่แบบ:Suboff
RF 17 Kyah Simon แม่แบบ:Suboff
CF 2 Sam Kerr (c)
LF 9 Caitlin Foord
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
FW 11 Mary Fowler แม่แบบ:Subon
MF 3 Kyra Cooney-Cross แม่แบบ:Subon
DF 19 Courtney Nevin แม่แบบ:Subon
FW 15 Emily Gielnik แม่แบบ:Subon
DF 21 Laura Brock แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
แม่แบบ:Flagicon Tony Gustavsson
GK 18 Adrianna Franch
RB 5 Kelley O'Hara
CB 4 Becky Sauerbrunn (c)
CB 12 Tierna Davidson
LB 2 Crystal Dunn
DM 8 Julie Ertz
CM 3 Sam Mewis แม่แบบ:Suboff
CM 9 Lindsey Horan
RF 11 Christen Press แม่แบบ:Suboff
CF 10 Carli Lloyd แม่แบบ:Suboff
LF 15 Megan Rapinoe แม่แบบ:Suboff
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
FW 7 Tobin Heath แม่แบบ:Subon
MF 16 Rose Lavelle แม่แบบ:Subon
FW 13 Alex Morgan แม่แบบ:Subon
DF 14 Emily Sonnett แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
แม่แบบ:Flagicon Vlatko Andonovski

ผู้ช่วยผู้ตัดสิน:[4]
Mariana De Almeida (Argentina)
Mary Blanco (Colombia)
ผู้ตัดสินที่สี่:
Stéphanie Frappart (France)
ผู้ช่วยผู้ตัดสินสำรอง:
Bernadettar Kwimbira (Malawi)
ผู้ช่วยผู้ตัดสินวิดีโอ:
Mauro Vigliano (Argentina)
Assistant video assistant referees:
Andrés Cunha (Uruguay)

รอบชิงเหรียญทอง

การแข่งขันรอบชิงเหรียญทอง เดิมกำหนดแข่งขันวันที่ 6 สิงหาคม ค.ศ. 2021 เวลา 11 นาฬิกาที่กรีฑาสถานแห่งชาติในโตเกียว อย่างไรก็ตาม ทั้งสองทีมขอร้องให้เปลี่ยนเวลาการแข่งขันเนื่องจากสภาพอากาศที่ร้อนจัด เนื่องจากกรีฑาสถานแห่งชาติจะใช้จัดการแข่งขันกีฬากรีฑาในตอนเย็น ทำให้นัดชิงเหรียญทองเลื่อนไปแข่งขันในเวลา 21 นาฬิกาของวันเดิมที่สนามกีฬานานาชาติในโยโกฮามะ[5][6][7]

<section begin=Gold />แม่แบบ:Football box<section end=Gold />

แม่แบบ:Football kit แม่แบบ:Football kit
GK 1 Hedvig Lindahl
RB 4 Hanna Glas
CB 13 Amanda Ilestedt แม่แบบ:Suboff
CB 14 Nathalie Björn
LB 6 Magdalena Eriksson แม่แบบ:Suboff
CM 16 Filippa Angeldal แม่แบบ:Suboff
CM 17 Caroline Seger (c)
RW 10 Sofia Jakobsson แม่แบบ:Suboff
AM 9 Kosovare Asllani แม่แบบ:Yel
LW 18 Fridolina Rolfö แม่แบบ:Suboff
CF 11 Stina Blackstenius แม่แบบ:Suboff
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
DF 2 Jonna Andersson แม่แบบ:Subon
MF 5 Hanna Bennison แม่แบบ:Subon
MF 8 Lina Hurtig แม่แบบ:Subon
FW 19 Anna Anvegård แม่แบบ:Subon
FW 15 Olivia Schough แม่แบบ:Subon
DF 3 Emma Kullberg แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
Peter Gerhardsson
300px
GK 1 Stephanie Labbé
RB 10 Ashley Lawrence
CB 14 Vanessa Gilles
CB 3 Kadeisha Buchanan
LB 2 Allysha Chapman แม่แบบ:Suboff
DM 11 Desiree Scott แม่แบบ:Suboff
CM 17 Jessie Fleming
CM 5 Quinn แม่แบบ:Suboff
AM 12 Christine Sinclair (c) แม่แบบ:Suboff
CF 16 Janine Beckie แม่แบบ:Yel แม่แบบ:Suboff
CF 15 Nichelle Prince แม่แบบ:Suboff
การเปลี่ยนตัวผู้เล่น:
MF 7 Julia Grosso แม่แบบ:Subon
FW 9 Adriana Leon แม่แบบ:Subon
FW 6 Deanne Rose แม่แบบ:Subon
FW 19 Jordyn Huitema แม่แบบ:Subon
DF 8 Jayde Riviere แม่แบบ:Subon
DF 4 Shelina Zadorsky แม่แบบ:Subon
ผู้จัดการทีม:
แม่แบบ:Flagicon Bev Priestman

ผู้ช่วยผู้ตัดสิน:[8]
Ekaterina Kurochkina (รัสเซีย)
Sanja Rodak (โครเอเชีย)
ผู้ตัดสินที่สี่:
Salima Mukansanga (รวันดา)
ผู้ช่วยผู้ตัดสินสำรอง:
Kim Kyong-min (เกาหลีใต้)
ผู้ช่วยผู้ตัดสินวิดีโอ:
Bibiana Steinhaus (เยอรมนี)
Assistant video assistant referees:
Marco Guida (อิตาลี)

อ้างอิง

แม่แบบ:รายการอ้างอิง

แหล่งข้อมูลอื่น

แม่แบบ:กีฬาฟุตบอลในโอลิมปิกฤดูร้อน 2020


You are not allowed to post comments.